

HALMASHAURI YA MANISPAA YA KIGAMBONI

SHULE YA SEKONDARI TUNGI

S.L.P 36606

DAR ES SALAAM

Tarehe

Simu: 0712679952

Email:katamboshell2@gmail.com

Kumb. Na

Jina la Mwanafunzi.....

S.L.P.....

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI TUNGI MANISPAA YA KIGAMBONI MKOA WA DAR ES SALAAM MWAKA 2020

1.0 Utangulizi

Ninafurahi kukuarifu kwamba umechaguliwa kujiunga na kidato cha **kwanza (I)** katika shule hii mwaka **2021**. Shule ya sekondari **Tungi** ipo umbali wa kilometa **tatu(3)** kutoka feri. Usafiri wa basi kutoka feri- kigamboni unapatikana katika kituo cha mabasi cha feri, nauli **Tsh 200**. Muhula wa kwanza wa masomo utanza tarehe **...../01/2021**. Unatakiwa kuripoti shuleni kuanzia tarehe **...../01/2021** na mwisho kuripoti ni tarehe **18/01/2021**

2.0 Mambo muhimu ya kuzingatia

2.1 Sare za shule

- (a) Sare ya shule hii ni **suruali (2) rangi Esteem No 1 na shati (2) nyeupe** kwa wavulana na **sketi (2) Esteem No. 1 na shati (2) nyeupe** kwa wasichana. Maelezo ya mshono wavulana **suruali zenye marinda na sio modo**, na kwa wasichana **sketi rinda box**.
- (b) Rangi ya hijabu ifanane na sare za shule. Kwa **wanafunzi wasichana waislam wavae nusu kanzu badala ya shati**.

Sare ya michezo kwa shule hii ni **Traksuti (1) kijani** kwa wavulana na wasichana .

2.2 Daftari,(11) counter books quire 3 au zaidi, kalamu, mkebe wa hesabu na begi la mgongoni

2.3 Mahitaji mengine ni kama

- 2.3.1 **mkanda mweusi wa ngozi,soksi nyeusi** kwa wavulana na wasichana **soksi nyeupe**
- 2.3.2 **viatu vyeusi vya ngozi vya kufunga** kwa kamba na si vya **kuchomeka na viwe vyenye visigino vifupi**

3.0 Sheria na kanuni za shule hii

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya elimu namba 25 ya mwaka 1978 na kama ilivyorekebishwa kwa sheria namba 10 ya mwaka 1995. Aidha inazingatia miongozo yote inayotolewa na wizara ya elimu sayansi na teknolojia yenye dhamana ya elimu nchini na ofisi ya Rais **TAMISEMI** yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji Elimu. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo:

- (a) Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima.
- (b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule ni lazima
- (c) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa
- (d) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii
- (e) Kutunza usafi wa mwili, mavazi na Mazingira ya shule
- (f) Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa
- (g) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote
- (h) Kutunza mali za umma

3.1 Makosa yafuatayo yanaweza kusababisha kufukuzwa au Kusimamishwa shule

- (a) Wizi
- (b) Uasherati na ushoga
- (c) Ubakaji
- (d) Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji bangi, cocaine, mirungi, kubeli na kadhalika
- (e) Kupigana au kupiga
- (f) Kuharibu kwa makusudi mali ya umma
- (g) Kudharau bendera ya taifa
- (h) Kuwa mjamzito/kupata mimba
- (i) Kutoa mimba
- (j) Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa shule au watu
- (k) Kukataa adhabu kwa makusudi
- (l) Kuwa na simu ya mkononi

4.0 Mambo mengine ya muhimu yanayo paswa kukamilishwa na kuwasilishwa shuleni na mwanafunzi

- (a) Medical examination form ambayo itajazwa na mganga mkuu wa Hospitali ya seriakali. Fomu hii itakabidhiwa kwa mkuu wa shule mara utakaporipoti shuleni
- (b) Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa kutoshiriki katika migomo, fujo na makosa
- (c) Fomu ya Mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni na maelekezo mengine yatakayotolewa na shule

5.0 Tafadhali soma kwa makini maelezo/maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu.

MUHIMU: Mwanafunzi atakaye kamatwa na mali za wizi hapa shuleni, au kubainika kusababisha wizi wa mali za shule au mwanafunzi mwenzake, au kuharibu miundombinu ya shule; mwanafunzi huyo kabla ya kuchukuliwa hatua zaidi atalazimika pamoja na **wazazi /walezi** wake kulipa gharama ya mali au wizi au uharibifu uliotokea.

NAKUTAKIA MAANDALIZI MEMA

Sheila B. Katambo
MKUU WA SHULE

**OFISI YA RAIS TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
(TAMISEMI)
SHULE YA SEKONDARI TUNGI**

FOMU YA KUKUBALI KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI TUNGI

KWA MWANAFUNZI

Mimi

.....
.....(jina kamili la mwanafunzi)

Ninakubali nafasi niliyopewa kuingia Kidato
cha.....

Mwaka.....katika shule ya
sekondari.....

NINAAHIDI KWAMBA

1. Nitatii sheria zote za shule kama nilivyozisoma
2. Nitaweka bidii katika masomo,kazi na shughuli zote kisheria
3. Nitashiriki kikamilifu katika shughuli za uzalishaji mali, bila kuitia hasara shule kwa kuharibu au kupoteza mali ghafi(raw materials) ya kuzalisha mali.
4. Nitakuwa mwanafunzi mwenye nidhamu ya juu,mkakamavu na mwenye mwenendo safi wakati wote hata nje ya shule kwa madhumuni ya kuipa na kutunza sifa ya shule ya sekondari.....

MUNGU NISAIDIE

Saini ya mwanafunzi.....

KWA MZAZI/MLEZI

Mimi (jina la Mzazi/mlezi) wa.....

NINAAHIDI KWAMBA

1. Nitampatia mwanangu mahitaji ya shule kama yalivyotajwa katika maelezo ya kujiunga na shule
2. Nitakuwa tayari kutoa msaada wowote utakaohitajiwa (Maoni,adhabu) katika kumlea mwanangu
3. Nitamhimiza mwanangu kufanya mazoezi yake ya masomo nyumbani(HOME WORK) na kufuatilia maendeleo yake na tabia yake shuleni
4. Mwanangu akiwa nyumbani nitamtunza na kumwagalia vizuri mwenendo wake.

Saini.....

**WIZARA YA ELIMU SAYANSI NA TEKNOLOJIA
SHULE YA SEKONDARI TUNGI
FOMU YA KUANDIKISHWA SHULENI**

A: IJAZWE NA MWANAFUNZI

Picha ya mwanafunzi

- Jina la mwanafunzi.....
- Tarehe ya kuzaliwa.....
- Uraia.....
- Dini/Dhehebu.....
- Shule aliyo/alizosoma kabla ya kuja shule ya sekondari TUNGI

	SHULE YA SEKONDARI/MSINGI	TAREHE NA MWAKA ULIOANZA	TAREHE NA MWAKA ULIOMALIZA
I.			
II.			
III.			
IV.			

Saini ya mwanafunzi..... Tarehe.....

B: MAELEZO BINAFSI YA MZAZI/MLEZI

- Jina kamili la Mzazi /mlezi.....
- Uraia.....
- Anuani ya DSM
- Sehemu anayoishi.....
- Mtaa.....
- Namba ya nyumba
- Namba ya simu ya mzazi/mlezi.....
- Jina na namba ya simu ya mjumbe wa shina.....
- Jina na namba ya simu M/kiti serikali ya mtaa.....
Mtoto ana matatizo yoyote ya kiafya? Ndio hapana ndio
Kama ndio eleza.....
- Namba ya simu ya mzazi/mlezi.....

Picha ya Mzazi/mlezi

C:MAELEZO YA KIKAZI

- Jina la mwajiri.....
- Anuani.....
- Kazi ya Mzazi/mlezi.....
(mfano:Karani,Mwalimu n.k)

Saini ya Mzazi/mlezi.....Tarehe.....

**KIGAMBONI MUNICIPAL COUNCIL
TUNGI SECONDARY SCHOOL**

REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION

To be filled by Government Medical Officer and return to the HEAD OF SCHOOL TUNGI SECONDARY SCHOOL
P.O.BOX 36606, DAR-ES SALAAM

To the Medical.....

.....

.....

RE.....

Please examine the above mentioned student and comment on her/his fitness by responding to the problems below:

Say YES or NO to each problem and if YES then comment

Insert (v) in the boxes provided

I. Hearing	Yes()	No()
II. Speech	Yes()	No()
III. Sight	Yes()	No()
IV. T.B	Yes()	No()
V. Diabetes	Yes()	No()
VI. B.P	Yes()	No()
VII. Mental case	Yes()	No()
VIII. Physical Disability	Yes()	No()
IX. Any other eg.(pregnancy).....		
.....		
.....		

B. Recommend if the student is fit for studentship (i) YES (ii) NO

.....

.....

C .Any other advice.....

Name and signature.....

Date.....

Official stamp.....

HALMASHAURI YA MANISPAA YA KIGAMBONI

SHULE YA SEKONDARI TUNGI- S.L.P 36606- DAR ES SALAAM

TAREHE

Mimi Mzazi/Mlezi wa kidato cha Mwaka

Mimi mzazi/mlezi wa mwanafunzi naahidi kufuatilia malezi ya mwanafunzi huyu ili kwa wakati wote afuate sheria na taratibu za shule ikiwa ni pamoja na kuhudhuria shule siku zote za masomo na akishindwa kufanya hivyo taratibu za kinidhamu zichukuliwe kwa mwanafunzi husika.

Wako katika ujenzi wa Taifa

JINA

Sahihi SIMU

MZAZI/MLEZI